ஆண்களே உஷார்! இதய நோய் சீக்கிரமாக வந்துவிடுமாம்..!

உங்கள் இதயத்தை சீரான ஆரோக்கியத்துடன் வைத்திருப்பது ஆரோக்கியமான வாழ்க்கைக்கு முக்கியமாகும். நமது இதயம்தான் நம் உடலின் மைய உறுப்பு ஆகும், இது உடல் முழுவதும் ஆக்ஸிஜன் நிறைந்த இரத்தத்தை அனுப்புகிறது, மேலும் ஒவ்வொரு உறுப்பும் திசுக்களும் சரியான செயல்பாட்டிற்கு தேவையான ஊட்டச்சத்துக்களைப் பெறுவதை உறுதி செய்கிறது.

ஆண்களுக்கு 40 வயதைக் கடக்கும்போது, ​​தமனி அடைப்பு உள்ளிட்ட இதயப் பிரச்சினைகளின் ஆபத்து அதிகரிக்கிறது. இந்த காலகட்டத்தில் வழக்கமான சோதனைகள் மற்றும் எச்சரிக்கை அறிகுறிகளைப் புரிந்துகொள்வது முக்கியம்.

இதய அடைப்பு என்றால் என்ன?

அடைபட்ட இதயத் தமனிகள் என்பது உங்கள் இதயத்தின் இரத்தக் குழாய்களைப் பாதிக்கும் ஒரு தீவிரமான ஆரோக்கிய பிரச்சினையாகும். இந்த நிலையின் தொடக்கத்திற்கு பல வாழ்க்கை முறை பழக்கங்கள் காரணமாக உள்ளன. இருப்பினும், மிகவும் பொதுவான ஒன்று அதிக கொழுப்பு. கொலஸ்ட்ரால் என்பது ஒரு இரத்தத்தில் உருவாகும் ஒரு மெழுகுப் பொருளாகும், இது பொதுவாக புதிய செல்கள் மற்றும் ஹார்மோன்களை உருவாக்க பயன்படுகிறது.

உடல் சீராக செயல்படுவதற்கு உடலுக்கு இது தேவைப்பட்டாலும், இது உடலில் அதிகமாக இருப்பது மாரடைப்பு மற்றும் பக்கவாதம் உள்ளிட்ட கடுமையான உடல்நலச் சிக்கல்களை உண்டாக்கும்.

அதிக கொழுப்பு எப்படி இதய அடைப்பை ஏற்படுத்தும்?

இதய அடைப்புக்குப் பின்னால் உள்ள வழக்கமான காரணம் தமனிகளுக்குள் பிளேக் குவிந்து, பெருந்தமனி தடிப்பு எனப்படும் சூழ்நிலையை உருவாக்குகிறது. இந்த பிளேக் அதிகப்படியான கொழுப்பு, கால்சியம் மற்றும் இரத்தத்தில் உள்ள பிற கூறுகளின் விளைவாகும். காலப்போக்கில், பிளேக் கடினமாக மாறி தமனிகளைச் சுருக்கி, இதயத்திற்கு செல்லும் இரத்த ஓட்டத்தைத் தடுக்கிறது.

புகைபிடித்தல், அதிக கொழுப்பு, உயர் இரத்த அழுத்தம், நீரிழிவு மற்றும் உடல் செயல்பாடு இல்லாத வாழ்க்கை உள்ளிட்ட காரணிகளின் கொணர்வி இதய அடைப்புகளை வளர்ப்பதற்கான வாய்ப்புகளை அதிகரிக்கும். 40 வயதுக்கு மேற்பட்ட ஆண்களிடையே காணப்படும் இதய அடைப்பின் அறிகுறிகள் என்னென்ன என்று மேற்கொண்டு பார்க்கலாம்.

அசௌகரியம் அல்லது தொடர்ச்சியான கால் வலி

இதய அடைப்பின் பொதுவான அறிகுறிகளில் ஒன்று கால்கள் மற்றும் பாதங்களில் நாள்பட்ட கால் வலி இருப்பதாகும். கணுக்கால், தொடைகள் அல்லது பிட்டம் போன்ற பகுதிகளில் குறிப்பாக நகரும் போது பிடிப்புகள், வலிகள் அல்லது அசௌகரியம் இருக்கலாம். கிளாடிகேஷன் என குறிப்பிடப்படும் இந்த வலி, தமனி அடைப்பு காரணமாக இரத்த ஓட்டம் குறைவதால் ஏற்படுகிறது.

கால்கள் மற்றும் பாதங்களில் உணர்வின்மை

உங்கள் கால்கள் மற்றும் பாதங்களில் உணர்வின்மை அல்லது பலவீனத்தை நீங்கள் உணர்ந்தால், அது தமனி அடைப்புகளைக் குறிக்கலாம். குறைவான இரத்த ஓட்டம் நரம்பு சேதத்தை ஏற்படுத்தும், இது உணர்வின்மை, கூச்ச உணர்வு அல்லது பலவீனத்திற்கு வழிவகுக்கும். சில கடுமையான இதயப் பிரச்சினைகளின் அறிகுறியாக இவை இருக்கலாம் என்பதால் உடனடியாக இவற்றை கவனிக்க வேண்டும்.

சரும நிறத்தில் மாற்றம்

கால்களின் சரும நிறத்தில் ஏற்படும் மாற்றங்கள் இதயத் தமனிகள் தடுக்கப்பட்டதன் காரணமாக மோசமான சுழற்சியைக் குறிக்கலாம். உங்கள் சருமம் வெளிர், பளபளப்பான போன்ற நிறமாற்றம் காணப்படுவதை நீங்கள் உணரலாம். சில அரிதான சந்தர்ப்பங்களில், ஆறாத காயங்கள் அல்லது புண்கள் பாதங்களில் தோன்றலாம்.

தொடர்ச்சியான கால் வலி

கால்கள் மற்றும் கால்களுக்கு வழிவகுக்கும் இதய தமனிகளில் அடைப்பு ஏற்படுவதற்கான அறிகுறிகளில் ஒன்று நாள்பட்ட கால் வலி. கன்றுகள், தொடைகள் அல்லது பிட்டம், குறிப்பாக நகரும் போது பிடிப்புகள், வலிகள் அல்லது அசௌகரியம் இருக்கலாம். கிளாடிகேஷன் என குறிப்பிடப்படும் இந்த வலி, தமனி அடைப்பு காரணமாக இரத்த ஓட்டம் குறைவதால் ஏற்படுகிறது.

கால்களில் முடி உதிர்தல்

கால்களில் முடி வேகமாக உதிர்வது, இதயத் தமனிகள் அடைப்பு ஏற்பட்டிருப்பதைக் குறிக்கலாம். உரோமக்கால்களுக்கு குறைவான இரத்த விநியோகம் இருப்பது முடி உதிர்தலுக்கு வழிவகுக்கிறது. இந்த அறிகுறியை உடனடியாக மருத்துவரின் கவனத்திற்கு எடுத்துச் செல்வது அவசியம்.

ஆண்மைக்குறைவு

ஆண்மைக்குறைவு 40 வயதுக்கு மேற்பட்ட ஆண்களுக்கு தமனி அடைப்புகளின் அடிப்படை விளைவாக இருக்கலாம். கால்கள் மற்றும் பாதங்களுக்கு இரத்த ஓட்டத்தில் குறுக்கிடும் தமனி குறுக்கீடு இடுப்புப் பகுதியையும் பாதிக்கலாம், இது விறைப்புத்தன்மையை அடைவதில் அல்லது பராமரிப்பதில் சிக்கலை ஏற்படுத்தும்.

Leave a Response