ஆந்திராவின் கிங்மேக்கராக உருவான பவன் கல்யாண்.

இந்தியாவில் 2024 பொதுத் தேர்தல்கள் மக்களவைத் தேர்தல்கள் மட்டுமல்ல, இரண்டு மாநில சட்டமன்றத் தேர்தல்களையும் உள்ளடக்கியது.

மக்களவையின் 543 தொகுதிகளுக்கும் தேர்தல் நடந்த அதே நேரத்தில், ஒடிசா மற்றும் ஆந்திரப் பிரதேச சட்டப் பேரவைகளும் தேர்தலை சந்தித்தன.

ஆந்திராவில் ஆட்சிக்கு எதிரான அலையில் சந்திரபாபு நாயுடுவின் தெலுங்கு தேசம் கட்சி அமோகமாக மீண்டும் களமிறங்கியது. இந்த முயற்சியில், கட்சிக்கு அவர்களின் மிகப்பெரிய கூட்டணிக் கட்சியான ஜனசேனா கட்சி உதவியது. புதிய கிங்மேக்கர் என்று அழைக்கப்படும் தெலுங்கு சூப்பர் ஸ்டார் இந்த கட்சிக்கு தலைமை தாங்குகிறார்.

இன்று தெலுங்கு சினிமாவில் வெற்றி பெற்ற நடிகர்களில் ஒருவர் பவன் கல்யாண். 55 வயதான நடிகர் சிரஞ்சீவி மற்றும் நாகேந்திர பாபுவின் தம்பியாக சினிமா குடும்பத்தைச் சேர்ந்தவர். 1996 ஆம் ஆண்டு வெளியான அக்கடா அம்மாயி இக்கடா அப்பா படத்தின் மூலம் அறிமுகமானார் பவன் கல்யாண்.

குஷி, ஜல்சா, கப்பர் சிங் மற்றும் அட்டாரிண்டிகி தாரேதி போன்ற வெற்றிகளின் மூலம் டோலிவுட்டில் ஒரு சிறந்த நட்சத்திரமாக தன்னை நிலைநிறுத்திக் கொண்டார். 2024 வரை, கல்யாண் 24 படங்களில் பணியாற்றியுள்ளார். அவற்றில் 15 பாக்ஸ் ஆபிஸில் மெகா வெற்றியைப் பெற்றன.

2008 இல், அவர் பிரஜா ராஜ்யம் கட்சியை உருவாக்கி அரசியலில் நுழைந்தார். ஆனால் கட்சி 2011 இல் மூடப்பட்டது என்றுதான் சொல்ல வேண்டும். 2014 இல், அவர் ஜன சேனா கட்சி என்ற புதிய அணியுடன் அரசியல் களத்தில் திரும்பினார்.

2024 ஆம் ஆண்டு ஆந்திரப் பிரதேச சட்டப் பேரவைத் தேர்தலில், ஜனசேனா கட்சி தெலுங்கு தேசம் கட்சி மற்றும் பாரதிய ஜனதா கட்சியுடன் கூட்டணி அமைத்து போட்டியிட்டது. மொத்தமுள்ள 175 தொகுதிகளில் ஒய்எஸ்ஆர் காங்கிரஸ் கட்சி 164 இடங்களில் வெற்றி பெற்று கூட்டணியை வீழ்த்தியது.

ஜனசேனா 21 இடங்களில் போட்டியிட்டு 21 இடங்களிலும் வெற்றி பெற்று 100% வெற்றி பெற்றது. மேலும் அவர் மாநிலத்தின் அடுத்த துணை முதலமைச்சராக வருவார் என்று பலராலும் எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

Leave a Response